Mới mùng 1 đã dính mấy lệnh sl xin các bác chỉ giáo

mới m1 đã dính mấy lệnh sl xin được ae chỉ giáo thêm bắt đầu vào lệnh đầu tiên nhé
bài viết hơi dài nên mong các bác kiên nhẫn đọc hết nhé em cảm ơn
cặp thứ nhất gbpusd
ảnh 1 em muốn hỏi các bác xem thứ nhất vùng em cho là đi ngang nó có phải là kl quan trọng không
ảnh 2 em muốn hỏi các bác rằng các bác xác định kl quan trọn cho chỗ giá chạy biến động như kia thế nào ạ

tiếp tục đến cặp thứ 2 nhé eurusd

tiếp tục đến với cặp cuối cùng em vào lệnh ngày hôm quá nhé usdcad

2 Lượt thích

Lệnh EU thì giá về KLQT của H1 giảm rồi bác nhé, nói chung cứ thấy kiểu không là j cả thì nên vào, chứ nó về một cái đỉnh rồi thì nên xem xét kỹ nha
Còn lệnh ở GU thì theo mình cái trên mới là KLQT của sóng giảm nhé, trường hợp này giảm theo kiểu ruộng bậc thang ấy bác. ^^
Chúc Bác may mắn lần sau. :)))

1 Lượt thích

Bác đánh nhiều cặp thế này á ?
Em đánh mỗi GU mà còn phải suy nghĩ rất kĩ trước khi vào lệnh.
Em nghĩ bác nên giảm các cặp lại trade 1 2 cặp thôi bác.

2 Lượt thích

Theo mình lệnh 1 klv 15 vừa bị phá quá k phải klv, nó ở key trên .
Lệnh 2 chỗ đấy theo mình giá chưa phá đáy nên klv 15 vẫn ở trên.
Lệnh 3 thì phá vỡ giả ở đáy rồi

1 Lượt thích

https://vn.tradingview.com/chart/GBPUSD/4thRHFcj/
đây là nhận định của m ở trường hợp đầu tiên

1 Lượt thích

em trade có 2 cặp thôi cặp uscad đang canh mua khung lớn thấy kèo không bắt là không biết thụ hưởng rồi bác

theo mình thì GU như bác trên giải thích, còn UCAD là phá vỡ giả, EU thì phải xét theo xu hướng trc đó, trước đó là 1 xu hướng tăng, giá phá qua KL tăng đảo chiều thành giảm, cái KL mà bạn xác định trong xu hướng giảm trên thực chất chỉ là KL fake của xu hướng giảm, giá k hồi về đó mà hồi về KL mới của xu hướng giảm r giảm tiếp

1 Lượt thích

bác ơi lúc em chụp lệnh eu quên không tua lại chứ lệnh eu lúc đó giá mới về đỉnh cũ của h1 bật lên phá qua klqt của xu hướng giảm m15 thôi bác ạ

a @Medio thông não e lệnh buy GU của b này với. em thì k bị SL nhưng bị hòa vốn mà lý do thì chưa thuyết phục lắm a ạ

mong a trung giải đáp cho e ạ

Một số thiếu sót và nhìn nhận chưa đúng của bạn theo mình như sau 1.giá đã chạm đỉnh cũ của xu hướng giảm lớn trước 2. Xác định chưa chính xác keylevel quan trọng giảm 3. Dĩ nhiên là bạn đang vào lệnh khi chưa thực đẹp cố gắng để có thể vào lệnh, kiểu khát kèo :))) 4. Bạn tự nghiền ngẫm nhé mình nói suông vậy thôi :wink: chúc bạn ngày càng tiến bộ [Sổ Tay Trader] Cấu Trúc Thị Trường - Phần 3

1 Lượt thích

Mình cũng thua lệnh GU giá còn 1pip nữa thì tới cảnh báo để rời sl.
M nghĩ do xác định sai KLQT giảm, có thể KLQT giảm nó ở trên còn cái dưới chỉ là KLQT của m5

1 Lượt thích

lệnh GU góc nhìn của mình:

Bạn xem bài chia sẻ phá giả ruộng bậc thang có phần giống như vậy.

2 Lượt thích

Lệnh GU này mình cũng có 1 bài review lệnh của mình, do bạn xác định sai KeyLv QT khung M5 đấy

Lý do hồi 1 cây ko đẹp nhưng mà nói vậy thì cũng chỉ biết vậy, vẫn cần phải kiểm tra lại timeframe nhỏ M5

Vẫn là cái ruộng bậc thang kiểu nhiễu quen thuộc chứ không có gì mới cả. Tuy chỗ (3) hồi lên nhìn rất đẹp nhưng cần nhớ là giá muốn tạo được 1 cái keylevel quan trọng mới thì giá phải phá được cái đáy (1). Trong trường hợp nó đi ruộng bậc thang thì như mình nói ở bài cũ rồi, giá hồi lại thì hồi lại về cái nơi đầu tiên hồi rõ ràng ý.

12 Lượt thích

chết thật e lại đi nghĩ là 3 nó là giả của 2 nhưng là thật của 1. e cảm ơn a nhiều, Thông não luôn. lệnh này hòa mà lại lãi quá

Thường các trường hợp mà hay gặp là sau khi tạo ruộng bậc thang là từ cái đáy 3 nó hồi lên luôn KLQT trong trường hợp này nó lại xuống nên hơi khác tí.

Lúc ấy mình cũng đặt limit trước tại KLQT mà nó ko lên tới đó, về sau thì thôi ko đặt nữa vì cũng hơi nguy hiểm rồi.

Nếu nghĩ vậy thì trường hợp nó có nhiều bậc thang hơn

thì (4) hoặc nếu có (5) thì sẽ là phá thật của mấy. Tất nhiên vẫn chỉ so với thằng (1) thôi.

7 Lượt thích

E cảm oqn a ạ. Hihi sau lệnh hòa đấy. Hôm qua tt chạy mượt làm 5r bỏ túi nghỉ trade luôn a ạ hehe

1 Lượt thích