[Mời bạn ly trà] Ám ảnh của sự hoàn hảo

Cảm ơn Ad đã tâm sự ^^, Định sinh tuệ, con người ta chỉ giỏi lên dc khi ở những nơi yên tĩnh, đọc sách, xem khóa học và có khoảng thời gian suy ngẫm sâu, kỹ năng tự học vẫn là kỹ năng vua, 1 số bạn chưa có lãi là do số giờ của họ chưa đủ, luyện võ công chưa đủ thời gian thì thi chiển đòn thế ko thể sắc bén dc, cái gì cũng cần có thời gian.
Ad cạn ý tưởng cũng là vô thường thôi, giáo sư cù trọng soay cũng có thời gian thừa nhận đã cạn ý tưởng và ko làm trương trình nữa. ai cũng cần có thời gian làm mới lại chính mình, ngừng làm mới và tiến lên đồng nghĩa với thất bại ^^ Ad cứ thoải mái nghỉ ngơi đi, vài tháng ra 1 vi deo cũng dc ^^, mình nghĩ ngần đấy video là quá đủ r, cũng phải dành thời gian để nghĩ về xứ mệnh của cuộc đời mình chứ, cs ko phải sống chỉ để kiếm tiền và hưởng thụ ^^

6 Lượt thích

Nhiều lúc e cũng không muốn vào FB một chút nào nhưng vì công việc hiện tại nó liên quan đến MXH nên không vào không được. Chắc đợi 1 thời gian nữa e cũng phải kiêm công việc khác để chuyển thôi ak !

2 Lượt thích

Nếu công việc bắt buộc thì thanh lọc lại FB thôi bạn. Chẳng hạn trước mình làm quảng cáo thì mình sẽ có 1 FB riêng chỉ theo dõi các page về quảng cáo, quản lý tài khoản mà không kết bạn với ai cả chẳng hạn. Như vậy cũng sẽ không bị người khác làm ảnh hưởng.
Hoặc bạn vẫn dùng FB đang dùng nhưng unfollow, unlike những bạn, nhóm, page tiêu cực đi là được. Không nhất thiết phải bỏ hẳn 1 thời gian như mình, vì còn liên quan đến công việc nữa.

2 Lượt thích

mình xoá tài khoản fb vĩnh viễn và ko thể khôi phục được nữa rồi :))

3 Lượt thích

chị dạo này xuống tàu ngầm à chị :smiley:

1 Lượt thích

Em thì dồn lực học cái này, hết time nên ko coi telegram của các nhóm nữa, vô tình ko bị ảnh hưởng fomo :joy::joy::joy:. Kể cả các lệnh review trên này hồi đó e cũng ko xem mấy :joy::joy::joy:. Thực sự hết time và nghĩ trong đầu đội nhóm vẫn còn đấy, sau này mình sẽ học từ từ của họ sau, ae review vẫn còn đấy bỏ mấy lệnh này thì sau xem mấy lệnh mới vẫn vậy :blush::blush::blush:. Nhiều khi thời thế ko đẹp lại làm mình đi đúng đường anh ạ :rofl::rofl::rofl:.

face book mình cũng hiếm khi lướt. chủ yếu nt messenger thôi. mình thấy thích cuộc sống hòa nhập với cỏ cây hoa lá hơn là đi lướt MXH.

1 Lượt thích

“Không có trader nào giồng nhau cả. Nếu nghiêm túc với nghề, hãy viết lên một câu chuyện riêng cho mình.” Và e vẫn đang nổ lực phát triển bản thân đây ad ơi. Đang tập trung vào việc mình làm, xoá đi những thứ ko cần thiết.

1 Lượt thích

Bạn nào có địa chỉ của admin Kh cho mình xin với. Ad ơi e bị quên pass đăng nhập nhiều lần bị khoá rồi Kh thể vào học được. Ad mở giúp e với

1 Lượt thích

Bạn nhập sai nhiều hệ thống sẽ tự động khóa trong 30 phút. Sau 30’ bạn có thể đăng nhập lại nhé. Nếu quên mật khẩu thì bạn vào trang đăng nhập rồi chọn tính năng Quên mật khẩu để đổi mật khẩu mới, chứ đừng có thử lại bị khóa tiếp đấy.

1 Lượt thích