Lệnh GU stl do đen hay do sai kiến thức

chỗ này e vaò được lệnh khá là đẹp , sau khi thấy giá nó quay về đỉnh cũ , thì dời sl về entry , cuối cùng nó xuoóng nó đá sl rồi nó lên !!

Của mình sàn oanda thì đoạn này nó lại phá giả trân nên mình ko vào đc, còn ở fxcm của bạn thì nhìn nó thật hơn

Nhân đây các ae cho hỏi hay dùng chart oanda hay fxcm để xem cho chuẩn ?

Múi giờ khác nhau nên nến khác nhau thôi, tuỳ trường hợp lại chuẩn hay k chuẩn theo góc nhìn lúc đó của b.
Nhưng thấy AD dùng FXCM nên mình cũng theo dõi luôn trên đó cho tiện theo dõi review thôi

Fxcm cây nến nó xuống tận 73 còn oanda thì nó chỉ xuống tới 79 thôi bác

1 Lượt thích

về giá thì sàn nó cũng có sai lệch với nhau 1 chút
nhưng mình cũng không biết giá như thế nào là chuẩn cả

1 Lượt thích

Mình cũng vào kèo này vì xem ở M3 nó chạy đẹp như trong sách mà 1 phần là do fomo anh em ở hội quán toàn xem M3

M3 giống như mình tự thuyết phục mình vậy vì thị trường nó chạy vẫn như vậy

Cái này mình nói trong khóa học rồi mà nhỉ, đơn giản như vậy thôi

Và nếu kẻ thì mình kẻ xu hướng chính như này

Những trường hợp như này thì phải chọn cách quản lý lệnh sao cho phù hợp, để mình viết 1 bài nhé

5 Lượt thích

Anh cho em hỏi nếu như cái xu hướng nhỏ bên trong nó mà đảo chiều thì nó sẽ về lại nơi bắt đầu như này ạ ? (Nếu bỏ qua vùng giá fibo trong thường hợp này)
Ý em là trong cái xu hướng nhỏ bên trong thì lý thuyết về xu hướng và cấu trúc thị trường vẫn áp dụng như bình thường phải không ạ ?

Đúng rồi bạn, nếu nó đảo chiều thì nó sẽ lại về nơi bắt đầu của xu hướng giảm rồi có lẽ nó sẽ đi theo timeframe lớn

1 Lượt thích

@hangnguyen m giống b này