[Kinh nghiệm] Thế nào là hồi đẹp và hồi không đẹp

khi b xác định đó là vùng giá đi ngang rồi thì KLQT vẫn phải ở trên chứ. và cái chỗ b bảo hồi đẹp đó nó chỉ là hồi lại cái đáy cũ của KLQT thôi

2 Lượt thích

Bạn Trung và anh em hội quán cho mình hỏi như thế này mình có nên xem là sideway không nhỉ? Hồi lung tung quá :smiley:

H1:

M30:

Và vì như thế nên KLQT thế này ổn chưa nhỉ mọi người ?

1 Lượt thích

hình 1 và hình 2 mình nghĩ nó chỉ là vùng đi sw thôi , còn hình 3 cái mà bạn cho la KLQT H1 thì mình nghĩ không phải vì nó hồi lại không đẹp nó hồi lại 1 cây nến xanh ngay sau đó là 1 cây nến đỏ và cây nến thứ 3 là cây nến xanh như mà nó vấn chưa vượt qua vùng giá của cây nến đỏ trước đó .

1 Lượt thích

thực sự thì e vấn hơi mơ hồ để xác định thế nào là hồi đẹp , mong a chia sẻ nhiều hơn về các trường hợp hồi xấu hồi đẹp . cám ơn a nhiều ạ !

hay quá a zai ơi. làm thêm nhiều ví dụ để mn học thêm ạ. có cái không là gì cả ấy a làm cái đi anh
@Medio ( là nói rõ nó còn tiếp diễn ấy ạ)

3 Lượt thích

Là hồi rồi đó. Nhưng nó không phai là klqt đâu. Vì nó chưa phá được đỉnh trước đó

3 Lượt thích

a @Medio cho e hỏi, e gặp TH như này thì có coi là KLVQT đc ko ạ

và đây là m15

e hơi lăn tăn vì trước đó có cây pin bar xanh của h1, và nếu như đây được coi là hồi tức là sau này gặp TH như này ta chỉ cần xét đoạn hồi sau đó thôi phải ko a

2 Lượt thích

mình nghĩ đó là keylv quan trọng m15… vì đoạn hồi sau cách khá xa đoạn đi ngang phía trước… và đã tạo đáy rõ ràng trước khi hồi :smiley:

1 Lượt thích

theo góc nhìn của mình thì chỉ là đi ngang, bản để ý cây nến xanh đầu tiền hồi lại và kẻ sang để xem giá có thoát lên không, như hình vẽ thì k thấy thoát lên, mặc dù nhìn 3,4 cây nến xanh đâm lên nhìn tưởng là hồi 3,4 cây xanh, nhưng thực ra vẫn nằm trong cây nến xanh lúc đầu.

1 Lượt thích

Mình thấy pp của Medio dựa trên nền tảng thuần cung cầu. Trường hợp bạn đưa ra mình thấy quét lên, quét xuống. Gấu liếm qua, bò liếm lại hết phần rồi. Nên có thể nhắm mắt cho qua trường hợp này bn ah

3 Lượt thích

thực tế giá tới đó đảo chiều, nhưng ns chung sau một thời gian trade thì mình ko còn cứng nhắc mấy cái KLV nữa mà tới đó mình đọc nến, còn khi nào chắc chắn mới limit, mà bản chất pp medio ko phải cung cầu đâu, mà là đi theo cấu trúc thị trường :grinning_face_with_smiling_eyes:

2 Lượt thích

cái này mình đồng quan điểm, Medio thiên về cấu trúc thị trường và tại các vùng tranh chấp vào khung bé hơn để đợi cấu trúc tại đây xác nhận cái nhận định thì vào lệnh

1 Lượt thích

Mình thấy giống ví dụ 3

1 Lượt thích

đọc nến thế nào vậy bác?