GU ngày 20/05/2021

em thấy anh đặt bên dưới mà hehe :smiley:

1 Lượt thích

vậy là chắc nhất đó bác. Nhưng trường hợp nó phá lên bằng xu hướng hồi. sau đó lại hồi xuống bằng xu hướng thì bác lại đợi tiếp à :smiley:

Tâm lý tốt thật. Mong bạn chia sẻ thêm các kèo để mn cùng xem.

Mình nghĩ đây đâu phải KLV của M15 giá phá qua đáy cũ quay lại luôn mà

1 Lượt thích

Bạn phân tích từ H4 để vào lệnh đúng quá.
Mình lại chỉ tập trung nhìn H1 nên ko thấy cơ hội này.
Chỉ cần giữ tâm lý thêm 1 xíu là có quả ngọt rồi :slight_smile:

việc nó hồi xuống là hướng hồi hay xu hướng hồi ( quá chắc thì đợi xác nhận xu hướng hồi ) điều đó e thấy KHÔNG QOAN TRỌNG /// qoan trọng là cái xu hướng mjk xét đó nó có khả năng đi tiếp cao không thôi //// việc đánh ngược trend nhỏ mà trend nhỏ đó xuất phát từ vị trí không mạnh thì đánh ngươc trend thoải mái /// em chỉ hiểu được pp này là xác nhận cấu trúc MJK ET đẹp khả năng đi tiếp cao là vào còn lại kệ /// lệnh trên của a em không xác định được đi tiếp cao không chứ xác định được thì chỉ cần nến phản ứng là vào thôi /// nói vậy chứ tìm được lệnh đủ tiêu chuẩn của e khó lắm nó ít

1 Lượt thích

đúng rồi. xác định khả năng đi tiếp là một điểm cộng để vào lệnh. Trong trường hợp này mình cũng không xác định khả năng lên tiếp của H1. Mình cũng chỉ TP đến tối đa klv của con sóng giảm thôi chứ không TP lên cao nữa. Với lại xem xét khả năng đi tiếp của giá cũng chỉ là đánh giá chủ quan của mỗi người thôi. Có nhiều trường hợp giá đén vùng không là gì cả rồi đảo chiều luôn. Ý nói ở đây là những bạn đánh chắc đợi nó phá klv xu hướng hồi rồi mới tìm điểm vào lệnh sẽ dễ bị cuốn vào vòng lặp đi lặp lại đó.

2 Lượt thích

Mình cũng đã từng nghĩ đến vấn đề này mà chưa có lời giải. Vì giá cứ phá KLQT hướng hồi rồi lại hồi bằng 1 xu hướng hồi thì nó tạo thành 1 vòng lặp mãi mà không có điểm để vào lệnh. Cảm ơn bác Dũng nhiều nhé, cho mình thêm 1 cách nhìn khác để tìm điểm vào lệnh

1 Lượt thích

Mình cũng thấy buy ở đó khi giá phá giả qua H1 tăng + cây nến maru như vậy. Mình thì không vào lệnh đó vì giờ mình đang muốn đợi xác nhận mới vào lệnh

1 Lượt thích

bác mong chờ kịch bản như thế nào rồi vào nhỉ. có thể chia sẻ kĩ hơn ko