GU kết hợp giữa Medio và OB

mình hay vào lệnh xong đặt cảnh báo trước khi giá chạm vào ET để xem momentum. trường hợp này mình thấy nó bình thường mà b. gần đến vùng KLV trước đo 2,3 cây nến toàn là râu. TH này mình chỉ sợ giá tạo thành xu hướng xong lại tăng lên thôi nên mình quản lý lệnh kiểu cắt 1/2 khi giá đến vùng mình lo sẽ đảo chiều

1 Lượt thích

cái thanh khoản mà bác nói mình vẫn chưa hiểu hết nên còn nghiêm cứu thêm b ạ

Cảm ơn b :smiley: (đủ 20 ký tự)

mình hiểu nôm na là chỗ mà trader hay vào. Bigboy sẽ quét stoploss ở đó. Nhưng mà chỉ 1 quét thôi, rồi chay theo hướng CTTT. Nếu quét nhiều quá ngta nghĩ hết thì lấy đâu ra nó ăn tiền

Mình mới ngâm cứu cũng có câu hỏi y hệt vậy?
Tại sao giá ko quét qua vùng đó để lấy thanh khoản theo SMC, ?
Mình tạm thời coi đó là cách để thị trường lấy đà đi theo xu hướng tiếp tục, có nghĩa là OB rất hữu ích khi áp dụng trên các con sóng xu hướng mạnh, độ dốc cao để Marketmaker đẩy nhanh quá trình đạt mục tiêu về giá của ho chẳng hạn.Khi thị trường tạo những con sóng có độ dốc cao thì khi hồi về thì các con sóng đi với tốc độ nhue vậy thì các trader sẽ ít khi dám chặn đầu con sóng do đó các OB sẽ phát huy hiệu quả cao.
Nhưng khi sóng bắt đầu có xu hướng lềnh bềnh hơn thì cho thấy thị trường đang cân bằng hơn, do đó khi về các vùng Keylevel ,Marketmaker sẽ có xu hướng đẩy giá dập dềnh qua keylevel để lấy thanh khoản, rồi mới tiếp tục xu hướng.
Toàn nghĩ trong đầu thôi chưa backtest nên ko dám khẳng định gì :joy:
:joy:

1 Lượt thích

Nó quét 1 lần rồi thì còn ai dám vào nữa bác. Lúc đấy 1 là đợi xác nhận 2 là bỏ đi chứ làm gì có ai dám vào 2 lần trên 1 dòng sông :joy:

1 Lượt thích

Bác chơi vậy nát hết thị trường.

1 Lượt thích

hôm qua e có vào 1 lệnh như này

1. Có M15 giá đã break xuống, gióng sang thì cũng lưng chừng, chưa là gì, lúc này giá đã về KQT M15 = OB M15, nên e xuống TF nhỏ hơn đợi tạo cấu trúc giảm để xác nhận
  2. Sau đó e xuống M5 để thì thấy hơi nhiễu
  3. Nên e xuống tiếp M3 thì vẽ dc cấu trúc giảm, sau khi vẽ dc cáu trúc giảm, canh sell tại OB M3 ( nằm trong vùng OB M15), nhưng mà loss, giá phi thẳng lên, có khi nào cái vùng OB M15 mà e xác nhận nó là vùng liquidity k a, a xem e có sai sót j thì chỉ e với ạ, tks a

Nó đang xu hướng tăng mà bạn cứ cố bán là bạn chấp nhận tỉ lệ thắng thấp hơn rồi, cái chỗ bạn bảo giảm về vùng chưa là gì ấy, bạn gióng sang Tf h1 xem nó có trùng với cái OB nào không nhé ;))

Giá vẫn tiếp tục đi xuống . E xem chart a vẽ ý. Nó về đến tận nơi bắt đầu xu hướng. Chỗ e vào lệnh e nhìn xem nó hình thành xu hướng tăng 1 cách hoàn chỉnh và giá nó đã giảm sâu rồi. E vào lệnh ở đó cũng được nhưng tỉ lệ win thấp đi rồi