GJ - Giá chưa chạm vùng mua mạnh nhưng đã đi lên hẳn

Cặp GJ này mình theo dõi, cũng chưa hiểu cách đi của giá, anh em cùng thảo luận nhé

1 Lượt thích

Mình cũng theo dõi con này. trên cả đoạn tăng này . mình tìm đúng được một cơ hội vào
Mình nghĩ chỗ KLQT H4 kia nếu bất sang Khung ngày thì cũng là KLQT . lực mua mạnh ở đó rồi

1 Lượt thích

mình có kiểm tra khung ngày rồi mà có vẻ khung này vùng mua mạnh cũng chưa tới

1 Lượt thích

Mình cũng không hiểu nó đi ntn luôn. Mình cứ chờ khung nhỏ đảo chiều thành giảm mà nó cứ tăng :smiley:

2 Lượt thích

cũng vì nghĩ nó chưa chạm mà e bị sml với nó bác ạ

1 Lượt thích

theo mình giá đã chạy theo đường nét liền chứ ko chạy theo đường nét đứt vì đều xuất phát từ cùng 1 đáy

6 Lượt thích

h4 trước đó là sóng hồi mà.nên đấy là keylevel cũng k đúng.e cũng sl 1R vì cái vùng giá không là gì cả :((

thị trường ko có tuyệt đối mà bạn. vẫn có những trường hợp giá đi như vậy. bạn xem topic trader ko giấu dốt 6 của AD thì bạn sẽ thấy giá có thể chạy như vậy. vì giá đều xuất phát từ cùng 1 đỉnh hoặc 1 đáy

1 Lượt thích

e hiểu là như vậy thì có đúng ko bác

với trường hợp này thì chắc làn như vậy bác ạ

1 Lượt thích

ở th này vì nghĩ giá nó phải xuống klv h4 mà e mất 2 R bác ạ .một ở klv h1 . sl xong giá phi lên đỉnh cũ lúc đó e ngĩ klv h1 hồi là e nhận định sai nên chỗ đỉnh đó e lại sell phát nữa .cuối cùng bị nó vả cho sml mà ngu người ko hiểu tại sao. giờ thấy bác phân tích mới thấy hợp lý

theo mình là như vậy ạ. nên gặp những trường hợp này mình nên nhìn toàn cảnh , cẩn thận khi vào lệnh hoặc đứng ngoài quan sát. Như AD từng nói là nên theo những gì mình nhìn thấy được chứ ko nên theo những gì mình nghĩ. Trường hợp này mà nghĩ chắc chắn giá phải xuống KLV QT h4 là ăn SL rồi.

2 Lượt thích

ko sao bạn. mình cứ chăm chỉ luyện tập thì tiến bộ theo từng ngày mà. bạn lưu lại ảnh này vào cứ thứ 7 chủ nhật hàng tuần thị trường ko chạy mở ra xem lại. sẽ nhớ ngay mà

2 Lượt thích