[ĐẦU TƯ AN NHIÊN] Cách để có tâm lý vững vàng trong những thị trường sóng gió

Trong bài mình đang nói về đầu tư chứ đâu phải trade đâu bạn.

1 Lượt thích

Chắc cho em lười quá nên em nghĩ ra cái lý do như vậy :))

1 Lượt thích

Đang ở tỉnh nào thế bác hihi

@Medio anh Medio ngâm cứu thử trường hợp này xem. Chỉ số chứng khoán Đức DAX lủng key tháng và quý luôn này. Em tra lịch sử thì năm đó có thảm họa ngập lụt ở đức năm 2002, chắc vì thế mà chứng khoán lủng luôn key tháng :roll_eyes:

2 Lượt thích

E trade h4 giờ tự nhiên lười nhìn giá lắm , nhưng vấn đề tâm lí thì ngon phết, nến thì chất lượng mượt mà nhiều cái lợi phết , mặc giù cấu trúc chạy như nhau nhưng nến D H4 luôn cho cảm giác an toàn , bớt rầu hơn khi trade m5 - m15 . vì hưởng ứng tư duy trade để tự do , thoải mái có thời gian để làm việc khác
Còn đợi cô người yêu 3 năm thì đợi vài lần là quen mà , cơ mà đợi mãi giá không xuống thì bỏ 1 ít tiền kha khá vào cái là nó tạo đỉnh ngay thị trường ba phải thật .
trước trêu mấy ông tâm lý không vững , sau cùng đến lượt mình thì cắt lỗ đúng đáy …
đầu tư nó như chạy đường dài thật , một buổi sáng tâm trạng không ổn định , giá giảm , tiền tụt … tay run run bấm bán hết ++ được mỗi tối hôm đấy ngủ ngon ++ những tối còn lại nhìn giá tăng không chút ngừng nghỉ :sweat_smile: :sweat_smile:(mất thời gian khá lâu để bỏ qua cảm giác tiếc nuối thiếu kỉ luật đấy )

5 Lượt thích

lỡ bán hết hàng lúc giảm giờ phải sao anh, lúc đấy vô táy máy

Mình sống ở chiba bạn

1 Lượt thích

Cũng được mời nhưng lỡ lấy vk rồi nên lại thôi . Ko có lẽ các ae cũng được xem phim mình thử vai đấy :smile:

Bài viết hay quá, cám ơn ad đã hướng dẫn :heart_eyes:

phần lớn anh em chỉ trích được một ít tiền ít ỏi để tham gia trade thôi . vì cái tuổi anh em đây chắc chưa nhiều. tiền dư để mà trade chắc chưa có. như m chẳng hạn. cũng chỉ để 1000$ trade. chứ lấy đâu ra 20% 30% tổng tài sản đâu.nhưng mà bài viết thì quá chuẩn luôn.

backtest là để luyện tập bạn ơi, còn khai đang trade thì nên hạn chế xem chart

ở đây Medio nói đến phần trăm, có ai nói đến con số cụ thể đâu bạn, mình có như nào thì mình coi đó là tổng tài sản và phân bổ để đầu tư, cũng như để trade mà.

các bác tiền nhiều quá nên mua xong hay nhìn chứ e mua có ít nên, cả tuần có khi còn ko nhìn nữa cơ.

1 Lượt thích

Bạn nhìn khung 2M và khung M để lọc nhiễu nhé…