Bị loạn không biết trade tiếp thế nào

Thui đợi các pro xem thế nào, khẳ năng cao KLV m15 dịch chuyển xuống dưới trùng với H1

AU này h1 chạm klv, còn chưa phá qua được . Nhưng vì bạn xđ đúng klv qt m15, nên lệnh này chắc là bị stop hunt thôi . M15 momentum giảm mạnh vậy thôi đợi xác nhận cho an toàn

1 Lượt thích

Lệnh GU có yếu tố thêm nào để buy nữa ko bạn

Mình đặt trước limit lên k ngờ nó xuống mạnh thế

Những yêu tố này lên mình vào

1 Lượt thích

Bạn thấy lệnh GU của bạn giống lệnh AU hôm trước không ?

2 Lượt thích

Cảm ơn Sơn, giống hệt luôn, mình có cảm giác vẫn bị loạn thị trường

Lúc đó mình vào khung 1h bị phá vỡ, mình thấy nó giống trường hợp này

1 Lượt thích

@sonpham1 có lý giải nào rõ hơn trường hợp này không

thấy nó đang loanh quanh kháng cự khung D, buy lên như này có vẻ nguy hiểm hơn tìm kiếm 1 lệnh bán

1 Lượt thích

Gu: Nhìn H1, H4, D các đỉnh cũ nhé bác :blush::blush::blush:
AU: nhìn M15 giảm, H1 giảm

1 Lượt thích

tôi thấy H1 như phá vỡ giả nên không dám vào lệnh đấy

1 Lượt thích

trong lúc đó tôi thấy M30 chạy như này nên vào lệnh sell đã rời hòa vốn

Không phải bạn bị loạn đâu, cách trade của bạn vẫn đúng nhưng nó còn phụ thuộc vào ngoại cảnh.

1. Sideway

2. Xu hướng

Chắc bạn vẫn nhớ bước đầu tiên trong phân tích đa khung thời gian a Medio đã phân tích đúng k.

Thị trường sideway bạn phải có cách tiếp cận khác khi thị trường có xu hướng.

MÌnh lúc trước cũng đã từng suy nghĩ vào lệnh rất đơn giản: H1 giảm vừa chuyển tăng, gióng sang không là gì, tự tin giá sẽ đi tiếp. Nhưng đã thiếu bước đầu tiên “Xác trạng thái thị trường”.

5 Lượt thích

Mình đã nghĩ mình cũng là người học nhanh và tổng hợp tốt, nhưng mình thay đổi cách nhìn bản thân khi Son phân tích, cảm ơn Sơn đã thông não

Mình đơn giản là cũng đã từng sai như vậy thôi. :grin: :grin:

1 Lượt thích

Tuần đầu mình trade lãi được 7r, tuần 2 lãi được có 2R tuần này đang bị âm 2R, có vẻ đang bị tụt lùi, nên nay Sơn thông não sẽ cố gắng hơn

1 Lượt thích

vậy theo Sơn những yếu tố nào khiến đoạn này ta không trade! vì H4 SW ak Sơn. có thêm yếu tố nào nữa k ạ! mong Sơn Thông Não

Sideway vẫn trade bình thường, vẫn áp dụng những kiến thức đã học. Khung lớn sideway thì đi theo sóng khung nhỏ, đi theo nhưng vẫn cần tôn trọng khi giá đã chạm keylv khung lớn.

1 Lượt thích

Lúc sáng t cũng có vào lệnh này, cách hơn 1 pip nhưng vẫn bị stop loss do spread. Vừa mới ngồi chửi bọn sp xong, hơi cay :joy: